Forgot password?

Ẩn quảng cáo - Esc

Thích bài này? Bài trướcBài sau

TìnhOnline

Tue Jan 24, 2012 11:32 pm

• TìnhOnline

TìnhOnline

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Gia Nhập Gia Nhập : 12/09/2011
Bài Viết Bài Viết : 259
Điểm Thưởng Điểm Thưởng : 4640
Cám Ơn Cám Ơn : 58
Tạm Biệt Tháng Ngày dấu yêu  Empty Tạm Biệt Tháng Ngày dấu yêu

Thời gian trôi đi nhanh quá,thấm thoát đã một năm trôi qua , 1 năm dài đằng đẳng mà sao mới thấy hôm qua .Một năm tôi biết thế nào là mạng ảo , một năm tôi đến với thế giới chát online , tôi mới biết cuộc sống này còn có thế giới thế ba .Buồn cũng có vui cũng có , cái thế giới gọi là ảo đó sao mà tôi thấy tình yêu ra riết quá trong những tháng ngày cô đơn.Đến với thế giới ảo tôi thấy tôi vui tươi hồn nhiên trở lại khi làm quen được với mọi người .Từ một con người luôn tâm tư tôi trở thành người lãng mạng hơn cho dù chỉ là ảo .Nhưng mạng ảo cũng lấy đi của tôi nhiều thứ khi say mê quá với nó .Bạn biết ko tôi thức dậy là lên mạng ,tôi trước ngủ sớm lắm 10h giờ là ngủ rồi nhưng từ khi bước vào mạng chát tôi thức khuya hơn .Ngày thì ham chát ,bạn biết rồi đó cứ ngồi vào chát là ham lắm , nên không làm được gì cả ,bỏ bê công việc ,với tôi hay lắm làm gì là làm cho bằng được .trước tôi đâu biết diễn đàn là gì đâu nhưng từ lúc ham vào online tôi làm cái diễn đàn này ,Hi cũng ko tồi lắm phải ko các bạn ,từ một người ko biết gì tôi đã làm lên cái này , đó cũng là sự đam mê mạng ảo .Qua những tháng ngày qua đi tôi mới thấy ảo chỉ là ảo thôi (phải chẳng tôi suy nghĩ quá nông cạn )tôi quen trên mang nhiều lắm nhưng chỉ một thời gian thì đâu còn ai , đâu biết ai ở phương nào ty rằng có quãng thời gian tâm sự rất lâu .Nhưng mạng ảo là vậy họ trở về với đường thường ko online nửa .Rồi thế tôi mới biết mạng ảo chỉ là giải trí xả trexs thôi .Hi khi chát online tôi vui lắm các bạn ạ nhưng khi nhìn lại ,trở lại với đường thường tôi thấy khoảng trống trong lòng lại rộng thêm và thế tôi nhận ra thế giới ảo ko thuộc về mình ko phải dành cho mình người luôn đặt công việc lên hàng đầu.Nếu mà online thì đâu làm được gì nửa các bạn biết rồi khi ngồi chát là ham lắm trái đất như ko tồn tại ,ko còn cuộc sống đầy sóng gió nửa , chỉ còn những dòng chữ lời tâm sự hihi tôi là thế đó ko piết các bạn thế nào .Mà nói thế thôi mạng ảo tôi cũng quen được mấy người tôi thích lắm Sad đó là em gái tôi nè ,ti chỉ biết em gái tên thủy người hà nội chưa một lần thấy mặt như thế nào nhưng tôi quý em gái lắm ,tôi thấy em gái có một nổi buồn thầm kín tôi cũng buồn lắm đó là cảm xúc thật chứ ko phải là ảo .Em gái tôi dễ thương lắm luôn tâm sự với tôi lúc tôi buồn tôi vui nè,Với hình như hai anh em có một sự đồng cảm nào đó rất hiểu nhau hi happy .Người thứ hai đó Nhi cô pé ngốc mà không biết tôi quen nhi từ lúc nào,gặp nhau là chửi lộn ah nhưng sao vẫn chơi với nhau ,nhi là người tôi quen lâu nhất .Chính nhi là người khiến tôi làm diễn đàn này .Trước tôi làm cái diễn đàn xấu hoắc ah ,Nhi bảo diễn đàn gì mà xấu thế chẳng ra cái gì cả .Thế là tôi mới học hỏi đi tìm hiểu về diễn đàn và người đầu tiên dạy tôi làm diễn đàn tôi chỉ biết là nick langtham thôi ngoài ra ko biết thêm gì nửa rồi người đó cũng ra đi .Nếu mà langtham mà đọc được những dòng tâm sự này thì cho hiếu cám ơn langtham nha vì giúp anh bước đầu khó khăn nhất ,Lại quay lại với cô pé nhi nha ,nhi hay lắm tính như con trai vậy chỉ thích chém gió .Hai người gặp lại cãi lộn có những lúc giận hờn tôi tưởng nhi sẻ ko quay lại nửa nhưng hợp rồi tan chúng tôi vẫn tâm sự với nhau (Trắc pé ngốc ghét tôi lắm vì tôi là người thanh hóa luôn làm nhi giận và buồn ).Người thứ 3 đó là vk tôi phương heo .Phương là người tôi mới biết thôi ,phương hát hay giọng nói dễ thương lắm các bạn ạ ,phương rất hồn nhiên hay cười nhưng tôi chỉ biết con người ảo thôi còn con thật tôi ko biết nửa .Có những lúc pé hỏi những câu hỏi tôi ko thể trả lời được ,tôi ko biết trả lời sao cho pé hiểu cả ,không biết pé hỏi tôi thật hay đùa nửa ? Đó là ba người tôi cảm thấy quý nhất trong quãng thời gian mạng ảo online .Rồi tôi cũng như những người bạn trước kia của tôi là trở lại với đời thường .Thế giới ảo đành gác lại về bên tuy nhớ lắm các bạn ạ nhưng tôi phải trở lại với cuộc sống thật của mình xa thế giới online .Công việc của tôi bận lắm nếu online thì không làm được gì nên đành gác lại vậy.TẠM BIỆT ONLINE NHE HẸN NGÀY TRỞ LẠI

Ps:Cho anh trai gửi lời chúc đến em gái luôn vui vẻ nha cái gì khó khăn mấy cũng có thể vượt qua mà .Em gái vui là anh trai cũng vui nè cuộc sống đầy màu hồng mà em gái tạm biệt em gái nha !! Like a Star @ heaven Tạm biệt nhi chúc nhi thành công trên con đường em đi vui vẻ hạnh phúc gắng học xong đại học rồi đi tu nghiệp ở anh nè !!! Like a Star @ heaven Tam Biệt! Vk yêu dấu nhé chúc em hạnh phúc thành công và kiếm được người quan tâm đến em nhiều hơn anh nè cám ơn vk yêu nhiều lắm vk yêu viết chuyện rất hay .Nếu có duyên thì ...? chúng ta sẻ gặp lại nhau Suspect

Trả lời chủ đề này
dolphindaiduong

Tue Jan 24, 2012 11:55 pm

• dolphindaiduong

dolphindaiduong

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Gia Nhập Gia Nhập : 19/01/2012
Bài Viết Bài Viết : 248
Điểm Thưởng Điểm Thưởng : 3082
Cám Ơn Cám Ơn : 2
Tạm Biệt Tháng Ngày dấu yêu  Empty Re: Tạm Biệt Tháng Ngày dấu yêu

ai cung co 1 noi buon rieng, noi lo lang rieng, ai cung co 1 suy nghi rieng va ai cung co lua chon rieng cua chinh minh va do la lua chon cua ban. Vay tui chuc ban vui ve va hanh phuc tren con duong ma ban da chon (cho minh xin loi).
Doc di roi xoa, cong suc cua tui do, co ghet thi bo wa nha.
Trả lời chủ đề này
๖ۣۜTiger®

Wed Jan 25, 2012 7:54 pm

• ๖ۣۜTiger®

๖ۣۜTiger®

Thành viên tích cực
http://www.tnhketnoi.com
Thành viên tích cực
Gia Nhập Gia Nhập : 10/09/2011
Bài Viết Bài Viết : 681
Điểm Thưởng Điểm Thưởng : 10014
Cám Ơn Cám Ơn : 44
Info : sống và sống

dolphindaiduong đã viết:ai cung co 1 noi buon rieng, noi lo lang rieng, ai cung co 1 suy nghi rieng va ai cung co lua chon rieng cua chinh minh va do la lua chon cua ban. Vay tui chuc ban vui ve va hanh phuc tren con duong ma ban da chon (cho minh xin loi).
Doc di roi xoa, cong suc cua tui do, co ghet thi bo wa nha.
Cám ơn pé nhiều nha
Trả lời chủ đề này
Nhi

Wed Jan 25, 2012 10:16 pm

• Nhi

Nhi

Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Gia Nhập Gia Nhập : 25/01/2012
Bài Viết Bài Viết : 5
Điểm Thưởng Điểm Thưởng : 8
Cám Ơn Cám Ơn : 1

Anh à,Nhi pít đôi khi vào mạng ảo sẽ quên đi cái thực tại,anh đã nói cuộc sống là thực tế hơn phải hok?
Tuy wa mạng nhưng anh là người mà Nhi sẽ mãi tôn trọng như một người bạn thân ,mạng Nhi wen nhìu lắm,nhưng con zai thỳ nhìu người hok có dc cái tôn trọng trong lòng Nhi đâu,ai wen Nhi môt thời gian cũng nói lời Ong Bướm,mắc cười lắm,nhưng anh là người duy nhất vẫn giữ dc cái bình dị của một người bạn,chính vì vậy mà em mới chơi với anh lâu vậy.Bởi anh là một người bạn tốt,chia sẻ cho Nhi nhìu,và cũng thường chịu trận mỗi khi Nhi hờn rỗi .
Tuy ở phuơng trời xa nhưng mỗi tối có nhiều sao Nhi lại cầu nguyện cho anh ở nơi ấy,công việc thật tốt,gặp được một người con gái tốt,và sau này anh sẽ hạnh phúc,nhất định vậy nha anh Khùng.
Học hết hai năm nữa,Nhi sẽ đy tu nghiệp,hy vọng sau này lớn rồi Nhi sẽ hok còn hờn dỗi nữa.Bây giờ những lúc rảnh rỗi Nhi Phụ với Má Học nấu ăn,con gái mà chắc sau này đy học xa nhà sẽ phải tự nấu ăn cho mình,hok là đói hjhj
Anh khùng à cố gắng làm việc thật tốt,Nhi nói rồi Nhi Ghét người Thanh Hóa nhưng sẽ hok có gét anh,Chúc Anh Vui Vẻ Nha
P/S:Qua mạng anh cũng tìm dc vk,chắc anh cũng có cảm tình với người đó rồi,điều đó cũng ý nghĩa lắm,hy vọng anh sẽ có duyên với người đó,và HP Mãi Mãi ....!
Trả lời chủ đề này
๖ۣۜTiger®

Thu Jan 26, 2012 12:01 am

• ๖ۣۜTiger®

๖ۣۜTiger®

Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Nhi đã viết:Anh à,Nhi pít đôi khi vào mạng ảo sẽ quên đi cái thực tại,anh đã nói cuộc sống là thực tế hơn phải hok?
Tuy wa mạng nhưng anh là người mà Nhi sẽ mãi tôn trọng như một người bạn thân ,mạng Nhi wen nhìu lắm,nhưng con zai thỳ nhìu người hok có dc cái tôn trọng trong lòng Nhi đâu,ai wen Nhi môt thời gian cũng nói lời Ong Bướm,mắc cười lắm,nhưng anh là người duy nhất vẫn giữ dc cái bình dị của một người bạn,chính vì vậy mà em mới chơi với anh lâu vậy.Bởi anh là một người bạn tốt,chia sẻ cho Nhi nhìu,và cũng thường chịu trận mỗi khi Nhi hờn rỗi .
Tuy ở phuơng trời xa nhưng mỗi tối có nhiều sao Nhi lại cầu nguyện cho anh ở nơi ấy,công việc thật tốt,gặp được một người con gái tốt,và sau này anh sẽ hạnh phúc,nhất định vậy nha anh Khùng.
Học hết hai năm nữa,Nhi sẽ đy tu nghiệp,hy vọng sau này lớn rồi Nhi sẽ hok còn hờn dỗi nữa.Bây giờ những lúc rảnh rỗi Nhi Phụ với Má Học nấu ăn,con gái mà chắc sau này đy học xa nhà sẽ phải tự nấu ăn cho mình,hok là đói hjhj
Anh khùng à cố gắng làm việc thật tốt,Nhi nói rồi Nhi Ghét người Thanh Hóa nhưng sẽ hok có gét anh,Chúc Anh Vui Vẻ Nha
P/S:Qua mạng anh cũng tìm dc vk,chắc anh cũng có cảm tình với người đó rồi,điều đó cũng ý nghĩa lắm,hy vọng anh sẽ có duyên với người đó,và HP Mãi Mãi ....!
Cám ơn nhi nhiều lắm đã tâm sự với anh trong quãng thời gian khó khăn và trống trãi nhất trong cuộc đời mình nhưng cuộc đời không đẹp như trong phim ảnh thơ ca và mạng ảo và thế anh phải tạm biệt nó đối diện với thực tế cuộc sống thực tại ti không đẹp như thơ như họa nhưng đó là con đường ai cũng phải bước đi dù trông gai khó nhọc .Anh hi vọng con đường anh đi sẻ bớt khó khăn hơn ,trái tim lại mạnh mẻ như thuở nào và tìm anh của những ngày xưa vui vẻ và yêu đời hơn .Trong quãng thời gian trên mạng anh cũng học được nhiều điều và huy vọng nó sẻ giúp anh vững bước đi hết quãng đường mà ai cũng phải đi ! Cám ơn cám ơn em nhiều lắm cyclops
Trả lời chủ đề này
heo.pjnky

Thu Jan 26, 2012 1:07 am

• heo.pjnky

heo.pjnky

Thành viên quen thuộc
Thành viên quen thuộc
Gia Nhập Gia Nhập : 19/01/2012
Bài Viết Bài Viết : 121
Điểm Thưởng Điểm Thưởng : 494
Cám Ơn Cám Ơn : 2

Nhi đã viết:Anh à,Nhi pít đôi khi vào mạng ảo sẽ quên đi cái thực tại,anh đã nói cuộc sống là thực tế hơn phải hok?

thực ra chỉ là vk ảo hoy, anh Hiếu hok có ý j vs phương cả Mad vs lại h đg ai ng nấy ik...nhà ai ng nấy ở...đồ ai ng nấy xài...tiền ai ng nấy giữ farao haz anh Hiếu haz sunny
Trả lời chủ đề này
๖ۣۜTiger®

Thu Jan 26, 2012 11:02 pm

• ๖ۣۜTiger®

๖ۣۜTiger®

Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

farao farao farao farao
Trả lời chủ đề này
Sponsored content

Sponsored content

Trả lời chủ đề này

Reply by Facebook
Điện thoại: 01692521505 - Email: phutu01@gmail.com - Yahoo: ad_phutu@yahoo.com - Bảng báo giá