Forgot password?

Ẩn quảng cáo - Esc

Thích bài này? Bài trướcBài sau

dolphindaiduong

Mon Oct 22, 2012 9:44 pm

• dolphindaiduong

dolphindaiduong

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Gia Nhập Gia Nhập : 19/01/2012
Bài Viết Bài Viết : 248
Điểm Thưởng Điểm Thưởng : 3082
Cám Ơn Cám Ơn : 2
Nhật kí ngày...tháng...năm Empty Nhật kí ngày...tháng...năm

Mọi chuyện do mình suy nghĩ quá nhiều nên mới như thế sao? Muốn đổi sim nhưng sợ, ko dám đổi. Mình chỉ là 1 đứa con nít hay khóc nhè, hay mít ướt, hay nhỏng nhẻo và cũng hay làm người khác bực mình và điều quan trọng là mình là đứa ko làm dc trò trống j cho mọi người hết kể cả cha mẹ, mình là 1 đứa thật tệ, tệ vô cùng. À ko, phải nói là đứa quá vô cùng tệ vì vậy mình thấy cái vị trí của mình trong cái xã hội này là ko nên có(mặc dù sợ chết nhưng vẫn phải nói ra suy nghĩ trong đầu mình ^^). Một đứa như mình thì ai dám thích? Ai dám thương? Ai dám yêu?(trừ cha, mẹ và em gái cưng^^ nhờ 3 người đó mà mình cảm thấy vui trong lòng, có cái j đó khiến mình mạnh mẽ và tự tin sống tiếp mặc dù đó là cuộc sống dối lòng^^). Có đôi lần mình nghĩ rằng:"Vị trí của mình ở đâu?" Và mình cũng tự trả lời rằng:" Mình là người dưng khi ko hề biết j về họ, mình là người quen khi đã gặp và nói chuyện với nhau 1, 2 lần với họ, mình là người bạn khi họ có điều j đó muốn chia sẽ và cần mình giúp đỡ, mình là người bạn thân nhất khi họ nói tất cả những chuyện trong lòng và ko dấu dím bất kì chuyện j với mình, mình sẽ là người yêu đầu tiên của 1 người, mình sẽ là người thay thế vị trí của 1 ai đó trong lòng người khác(người yêu có thể bị đá bất cứ lúc nào và cũng có thể ko bao jo bị đá) và cuối cùng mình sẽ làm vk 1 người^^. Những câu tự hỏi tự trả lời đó khiến mình buồn và suy nghĩ rất nhiều vì ko biết mình có đủ sức để thực hiện dc hết hay ko? Nhưng trước hết là mình cảm thấy mình đang vấp ngã ngay khúc jua, nếu thực hiện dc thì mình phải tốn bao nhiêu thời jan đây? Trong 8 năm kế tiếp thì ko thể nhưng sau đó thì có thể và chấp nhận hay ko mới là vấn đề. Nhưng rồi mọi chuyện cũng qua đúng ko? Ko sớm thì muộn, ko muộn thì sớm thôi phải ko? Đối với con gái thì họ sợ mình sẽ mau ja và tới lúc đó họ cảm thấy cô đơn, tuyệt vọng và điều đáng nói là họ sẽ ngộ nhận sự quan tâm của người khác là tình yêu mà họ đang tìm kiếm bấy lâu.Đốí với con gái đánh mất đi tình yêu hoặc tìm sai tình yêu thì đó là điều kinh khủng nhất, khủng kiếp nhất trong cuộc đời. Lý thuyết(những lời nói về con gái) là vậy nhưng trong thực tiễn(xã hội) thì khác vì vậy mà người ta mới có câu nói"sai 1 ly đi 1 dặm"( mình học ngu văn nhưng chêm vào 1 câu thấy thích thích ^^) và cũng có câu "mai trời lại sáng ^^".Cuộc sống là điều khó lí giải nhất nên mình phải kiên nhẫn chờ đợi thôi ^^ Mad Mad elephant elephant @vnlove10 @vnlove10 @vnlove7 @vnlove7
Trả lời chủ đề này

Reply by Facebook
Điện thoại: 01692521505 - Email: phutu01@gmail.com - Yahoo: ad_phutu@yahoo.com - Bảng báo giá